Cũng trong thời gian qua, trên địa huyện đã triển khai 03 mô hình thuộc Đề án 06. Đó là mô hình 6 khám chữa bệnh sử dụng thẻ căn cước công dân và VneID do Trung tâm y tế huyện triển khai; mô hình 9 triển khai nền tảng quản lý lưu trú do Công an huyện chủ trì triển khai đến 44/44 cơ sở kinh doanh dịch vụ lưu trú; và mô hình 11 triển khai nền tảng quản lý lưu trú tại cơ sở khám chữa bệnh do Trung tâm y tế huyện chủ trì phối hợp với công an huyện triển khai. Ngoài ra, 57/57 trường học trên địa bàn đã triển khai dịch vụ thu phí giáo dục theo hình thức không dùng tiền mặt , đạt 100%.
Hiển thị video clip.