6 tháng năm 2024, Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả huyện tiếp nhận trên 13.140 hồ sơ, đã giải quyết hơn 10.580 hồ sơ, đang giải quyết gần 2.560, tỷ lệ giải quyết hồ sơ đúng hạn và trong hạn đạt trên 99%
Theo thông tin từ UBND huyện, đến cuối tháng 6, Cẩm Mỹ đã hoàn thành 31/52 nhiệm vụ cải cách hành chính, đạt gần 60% kế hoạch năm 2024
Thực hiện Kế hoạch của UBND tỉnh về việc xây dựng và thực hiện mô hình “Chính quyền thân thiện”, cùng với công văn của Ban Dân vận Tỉnh ủy về việc triển khai thực hiện mô hình “Buổi sáng với Nhân dân” của chính quyền các cấp trên địa bàn tỉnh Đồng Nai
Sáng ngày 24/7, UBND xã Nhân Nghĩa tổ chức lễ ra mắt mô hình “Chính quyền thân thiện”. Đây là xã được UBND huyện chọn làm điểm tổ chức lễ đầu tiên trên địa bàn huyện.
Sáng ngày 10/7, Khối Dân vận Đảng ủy và UBND xã Xuân Đường đã tổ chức hội nghị ký kết thực hiện mô hình “Chính quyền thân thiện” trên địa bàn
Xã Xuân Tây, huyện Cẩm Mỹ là một trong những đơn vị cấp xã nhiều năm liền có xếp loại chỉ số cải cách hành chính đạt mức “Hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ”. Đây cũng là xã mà Bí thư Đảng ủy mỗi ngày làm việc đều dành 30 phút tiếp dân.
Nằm trong các hoạt động nhằm triển khai hiệu quả mô hình “chính quyền thân thiện”, bắt đầu từ ngày 03/6/2024, UBND xã Sông Ray sẽ tổ chức lễ trao giấy chứng nhận kết hôn cho các cặp đôi đến đăng ký kết hôn tại trụ sở UBND xã.
Sáng ngày 28/5, Ban Dân vận Huyện ủy và UBND huyện Cẩm Mỹ đã tổ chức hội nghị triển khai, ký kết kế hoạch thực hiện mô hình “Chính quyền thân thiện” trên địa bàn
Với mục tiêu tiếp tục thực hiện quyết liệt công tác cải cách hành chính, nhằm xây dựng nền hành chính hiện đại, chuyên nghiệp, công khai, minh bạch, nâng cao hiệu quả giải quyết thủ tục hành chính; tiếp tục hoàn thiện tổ chức bộ máy
Nhằm đổi mới mạnh mẽ lề lối làm việc của chính quyền cơ sở từ “mệnh lệnh hành chính” sang “phục vụ, hướng dẫn, vận động, thuyết phục”
Hiển thị video clip.