CÁN BỘ VÀ NHÂN DÂN HUYỆN CẨM MỸ THI ĐUA LẬP THÀNH TÍCH CHÀO MỪNG 15 NĂM NGÀY THÀNH LẬP HUYỆN (01/01/2004 - 01/01/2019) - * - * - NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG ĐẠI HỘI THỂ DỤC THỂ THAO TỈNH ĐỒNG NAI LẦN THỨ VIII NĂM 2018 - * - * -

THĂM DÒ Ý KIẾN

Số lượt truy cập

completely free


Câu hỏi
Họ và tên:
Điện thoại:
Địa chỉ:
Địa chỉ Email:
Tên câu hỏi:
Nội dung câu hỏi:
TRAO ĐỔI - HỎI ĐÁP
CÂU HỎI
Ngày hỏi: 26/06/2015 16:27

Đơn vị chúng tôi thường kinh doanh trong lĩnh vực Ngân hàng thường xuyên in ấn Form, biểu mẫu, phiếu hạch toán…, và bướm quảng cáo (nội dung bướm quảng cáo phần lớn tự giới thiệu những sản phẩm dịch vụ của Ngân hàng. Xin hỏi những Form, biểu mẫu, phiếu hạch toán..bướm quảng cáo trên đơn vị chúng tôi phải xin phép xuất bản không? 

TRẢ LỜI

Về việc này, Sở TT&TT trả lời anh như sau:

 Theo quy định tại Điều 3 Thông tư 29/2010/TT-BTTTT của Bộ Thông tin và Truyền thông quy định việc xuất bản tài liệu không kinh doanh thì những loại tài liệu có nội dung sau phải xin cấp giấy phép xuất bản và thuộc thẩm quyền cấp phép của Sở TT&TT bao gồm:

a) Tài liệu tuyên truyền, cổ động phục vụ nhiệm vụ chính trị, các ngày kỷ niệm lớn và các sự kiện trọng đại của đất nước (trong đó bao gồm tài liệu về lịch sử Đảng, chính quyền của địa phương);

b) Tài liệu hướng dẫn học tập và thi hành chủ trương đường lối, các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, pháp luật của Nhà nước phục vụ địa phương;

c) Tài liệu hướng dẫn kỹ thuật sản xuất, các biện pháp phòng chống thiên tai, dịch bệnh và bảo vệ môi trường phục vụ địa phương;

d) Kỷ yếu hội thảo, kỷ yếu hội nghị, kỷ yếu ngành nghề của các cơ quan, tổ chức Việt Nam đóng tại địa phương.

Vì vậy, những phiếu hạch toán  không phải xin phép xuất bản. Riêng Form, biểu mẫu và bướm quảng cáo nằm trong thẩm quyền giải quyết của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch. Đề nghị anh liên hệ với Sở Văn hóa Thể thao và Du lịch để được hướng dẫn cụ thể.

Trân trọng./.​

CÂU HỎI
Ngày hỏi: 26/06/2015 16:27

Tôi đang tập viết truyện nhưng để bài được xuất bản tôi phải làm sao? Nếu muốn gửi bản thảo xuất bản tôi phải làm sao?

TRẢ LỜI

Về việc này Sở TT&TT trả lời như sau: Sở TT&TT là cơ quan quản lý nhà nước về Báo chí – Xuất bản trên địa bàn tỉnh Đồng Nai, không phải là cơ quan xuất bản và phát hành. Vì vậy, đề nghị bạn liên hệ trực tiếp với Nhà Xuất bản Đồng Nai – địa chỉ: Số 210, đường Nguyễn Ái Quốc, P.Trung Dũng, Tp.Biên Hòa (Số điện thoại 0613 946521) để được hướng dẫn cụ thể.​